Kết quả 1 đến 1 của 1
    Hỗ Trợ Kỹ Thuật
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 70 trong 49 bài viết.

Về vấn đề lừa đảo

Chào các bạn,

Hiện tại tình trạng lừa đảo xảy ra rất nhiều trong các máy chủ thuộc phiên bản CTC, SHXT. Nguyên nhân gây ra các vụ lừa đảo và hack thông tin cũng do tin tưởng nhau, cho nhau chơi chung tài khoản, tự ý giao dịch, nhờ người có chức quyền trong bang trung gian, giao dịch không qua BQT trung gian...

Nhiều bạn đặt ra câu hỏi: "Tại sao BQT lại không hỗ trợ lừa đảo, chẳng lẽ BQT làm ngơ với bọn lừa đảo để anh em khóc than, chán nản..."

Mình xin được phép trả lời: "Bị lừa đảo hoặc bị mò thông tin là do tính cảnh giác của các bạn quá kém chứ không phải là những tên lừa đảo quá tinh vi, cùng là người chơi với nhau nhưng có những người chơi không bao giờ bị lừa, còn các bạn thì lại bị. Cũng chính các bạn tự tiếp tay cho bọn lừa đảo hoặc mò thông tin đấy thôi, nếu các cuộc giao dịch các bạn không tiếc 1 KNB thì làm sao xảy ra những vụ lừa đảo, nếu thông tin các bạn bảo mật an toàn và chỉ một mình bạn biết các thông tin bảo mật tài khoản thì làm sao có thể xảy ra những vụ mất thông tin.
    Nhiều bạn nói BQT làm việc quá kém vì không hỗ trợ vấn đề lừa đảo... Là các bạn tự làm thì các bạn tự chịu chứ sao lại đổ lên đầu hết cho BQT, ai chơi game cũng từng bị lừa chứ không phải chỉ một vài người bị, kể cả mình cũng vậy. Ngày trước mình cũng từng là gamer, từng bị lừa nhưng chỉ trách mình dại rồi xem như đó là 1 bài học và rút kinh nghiệm cho lần sau, không phải như các bạn lôi BQT, BĐH game ra chửi trong khi lỗi của bản thân các bạn gây ra."

Lưu ý:
    • Về vấn đề giả mạo lừa đảo, lừa đảo, mất thông tin tài khoản, mò mật khẩu, dính keylog... sẽ không được hỗ trợ.
    • Bảo mật tài sản một cách an toàn bằng cách tạo mật khẩu rương (mật khẩu không quá dễ), đính trang bị.
    • Bảo mật tài khoản trên trang quản lý như đăng ký đầy đủ và phải nhớ thông tin (Email & CHBM, SĐT & CMND), đăng ký bảo mật tài khoản bằng sms (SĐT).
    • Theo quy tắc thì sẽ hỗ trợ cho các bạn lấy lại tài khoản nếu như còn giữ thông tin hiện tại, không hỗ trợ lại vật phẩm mất, trang bị mất hoặc tiền mất.
    • Không hỗ trợ trường hợp kêu người khác trung gian hoặc chứng minh, làm chứng.
    • Thông tin về BQT Trung Gian xem thêm tại đây, mình khuyên các bạn nên nhờ Trung Gian để yên tâm trao đổi hoặc buôn bán hơn.
    • Sẽ khóa tài khoản chính người lừa đảo nếu như có hình ảnh cụ thể và qua kiểm tra của BQT nhưng sẽ không hỗ trợ lại vật phẩm, trang bị... đã bị lừa.

Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian ra đọc bài viết của mình, chúc các bạn chơi game vui vẻ!
    Lần sửa cuối bởi Trương Liêu, ngày 08-09-2017 lúc 04:23 PM.
    Bạn hãy cùng Trương Liêu xây dựng diễn đàn Võ Lâm Ngạo Tuyết vững mạnh nhé!

2. 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Trương Liêu cho bài viết này:

hieupm (08-03-2016), sabina08 (08-23-2016), tntntntn (07-13-2016)